logo

คู่มือการเลือกตัวต้านทาน Ever Ohms

2026/08/21
ข่าวล่าสุดของบริษัทเกี่ยวกับ คู่มือการเลือกตัวต้านทาน Ever Ohms
คู่มือการเลือกสําหรับตัวต่อต้าน Ever Ohm

เอฟเวอร์ออมส์ เป็นแบรนด์ส่วนประกอบปาสิฟที่รู้จักกันดี ซึ่งแบรนด์ตัวต่อรองมันครอบคลุมเครื่องกันน้ําผึ้ง, และอะไหล่ประเภทรถยนต์ AEC-Q200 ส่วนประกอบเหล่านี้บริการอิเล็กทรอนิกส์รถยนต์, การควบคุมอุตสาหกรรม, BMS, การชาร์จเร็ว, การสื่อสาร, และอุปกรณ์ผู้บริโภคการเลือกโดยเพียงแค่ "ตรงกับค่าความต้านทาน" มักจะนําไปสู่อุปสรรคที่ซ่อนอยู่ในการจัดอันดับกําลัง, TCR หรือความน่าเชื่อถือระยะยาว ต่อไปนี้เดินผ่านจุดสําคัญในการตัดสินใจในลําดับที่วิศวกรเลือกชิ้นส่วน

1ปิดการต่อต้านและความอดทน

เอเวอร์โอมส์ (Ever Ohms) ได้มาตรฐานค่านามินัลในซีรีส์ E24 / E96:

  • E24 (อนุญาต ± 5%): รหัส 3 หลักที่มี "R" เป็นจุดทศนิยม เช่น 4.7Ω = 4R7, 33Ω = 330 470Ω = 471
  • E96 (± 1% และเข้มกว่า): รหัสความต้านทาน 2 หลัก + รหัสคูณหนึ่ง ตัวอย่างเช่น 10.2kΩ = ?? 02C??, 33.2Ω = ?? 51X??

เส้นเส้นความละเอียดของแผ่นบางความละเอียด ± 0.01%ด้วยTCR ต่ําสุด ± 5ppm/°C, ครอบคลุม 49.9Ω?? 30kΩ (0603) ถึง 1MΩ + (1206). ส่วนส่วนผสมหนาทั่วไปมักเป็น ± 1% / ± 5% โดย TCR อยู่ในรอบ ± 100ppm / ° C หรือ ± 400ppm / ° C.

การตรวจจับกระแสปัจจุบัน, เครื่องแยกผลตอบสนอง, และความต้องการที่สอดคล้องความหมาย E96 หรือความแม่นยําของแผ่นบาง. การดึงและการจํากัดกระแสปัจจุบันที่ง่าย ๆ ก็โอเคกับ E24 ± 5%

2คู่มือแพคเกจกับพลังงานเรท

อัตราการต้านทานชิปออม Ever ตั้งแต่ 0201 ถึง 2512

แพ็คเกจ (EIA) หนังหนาแบบมาตรฐาน ผนังหนาแรงสูง (CRH)
0402 0.063W รางวัล
0603 0.1W รางวัล
0805 0.125W 0.75W
1206 0.25W 1W
2010 0.5W 1W
2512 1W 2Wครับ

มีกฎสองข้อคือ

  1. งบประมาณพลังงาน: คํานวณ P = I2R, แล้วเลือกส่วนที่ได้รับการจัดตั้งสําหรับอย่างน้อย 2 * การสลายจริง(ภาระ ≤ 50% ของจํานวน) ในสภาพแวดล้อมที่สูงขึ้น, derate ต่อไปตามเส้นโค้งของผู้ผลิต
  2. แพ็คเกจเทรดออฟ: 2512 ที่ 2W @ 70 °C สามารถแทนสองส่วน 1206 ทิศทางกัน, ประหยัดพื้นที่บอร์ด. สําหรับการวางแผนที่ใช้พลังงานต่ํา, ที่มีพื้นที่จํากัด, 0805 หรือ 0603 เป็นที่ชอบ.

️พลังงานปริมาณจํากัดที่ 70 °C โดยมีขีดสูงสุด 155 °C มากกว่า 70 °C ความจุดําเนินตามเส้นโค้งการลด

3. TCR และช่วงอุณหภูมิการทํางาน

TCR กําหนดความมั่นคงของความต้านทาน ภายใต้การเปลี่ยนแปลงอุณหภูมิ:

  • ผนังบางความแม่นยํา (TP/TR): ตัวเลือก TCR ของ ±5 / ±10 / ±15 / ±25ppm/°C เหมาะสําหรับอ้างอิง, เครื่องมือ, การตรวจจับกระแส
  • ผนังหนาทั่วไป (CR): TCR ≈ ± 100ppm/°C
  • ผนังหนาแรงสูง (CRH): TCR ±100ppm/°C หรือ ±400ppm/°C ปรับปรุงให้ดีต่อพลังงานมากกว่าความแม่นยํา

ระยะการทํางานเป็นปกติ-55°C ถึง +155°Cสถานการณ์อุณหภูมิที่กว้างขวาง (ช่องเครื่องยนต์รถยนต์, ลุปการปล่อย BMS, อุปกรณ์การสื่อสารกลางแจ้ง) เรียกใช้ชุดหนังบางหรือหนังโลหะ TCR ต่ํา

4ความดันการทํางานสูงสุดและแรงกระแทก

แต่ละแพคเกจมีความดันการทํางานสูงสุด 2512 ภาพยนตร์หนาแรงสูง200 วอลต์ในเครื่องแยกความดันสูงหรือวงจรเลือดทั้งสองเงื่อนไขต้องมี:

  • ความดันจริง < ความดันทํางานสูงสุด
  • พลังงานกระแทกชั่วคราว < ความสามารถในการอุดหนุนที่กําหนดในใบข้อมูล (CRH2512 ทนความอุดหนุน 3W * 10s)

สําหรับตําแหน่งที่มีความเสี่ยงต่อการกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับกระชับ

5ความต้องการสิ่งแวดล้อมพิเศษ
  • อุตสาหกรรมรถยนต์: AEC-Q200 ได้รับคุณสมบัติ; การก่อสร้างที่ป้องกันการซัลฟูเรชั่นป้องกันการย้ายของเงินที่จุดสิ้นสุด
  • การตรวจจับปัจจุบัน: สารสกัดเหล็กหรือฟิล์มโลหะออมต่ํา (ตัวอย่างเช่นซีรีส์ TRL 0.91Ω ± 1% 1/2W) ที่มี TCR ต่ําและการระตุ้นปรสิตต่ํา
  • บรรยากาศปนเปื้อน / ซัลฟิด: โครงสร้างอิเล็กทรอัดต่อต้านน้ําผึ้งหลีกเลี่ยงความล้มเหลวที่เกิดจากการลอย
  • ความสอดคล้อง: ตําแหน่งของ Ever Ohms เต็มรูปแบบเป็น lead-free และ halogen-free ตอบสนอง RoHS / REACH สําหรับการส่งออก
6. การคัดเลือก สรุปการทํางาน
  1. ฟังก์ชันวงจร → ค่านามินัล → ซีรี่ย์ E24 หรือ E96
  2. ความต้องการความแม่นยํา → ระดับความยอมรับ (± 5% / ± 1% / ± 0.1% / ± 0.01%)
  3. การคํานวณการสูญเสีย → แพ็คเกจและพลังงานระดับ
  4. การประเมินสภาพแวดล้อม → TCR grade & temperature rating
  5. ตรวจสอบความดันการทํางานสูงสุดและแรงกระแทก
  6. ชั้นเกี่ยวกับความต้องการรถยนต์ / แอนติซัลฟูเรชั่น / สารสกัด
  7. กรอกรหัสจํานวนชิ้นของ Ever Ohms ทั้งหมด (ชุด + แพคเกจ + รหัสความละเอียด + รหัสค่า + แพคเกจ / รหัส RoHS)
7.ช่องทางที่แนะนํา: บริษัท เซ็นเจน ชุนไฮ เทคโนโลยี จํากัด และฮวนเนียน มอลล์

หลังจากการคัดเลือก ก็จะมีการจัดซื้อการหาแหล่งที่แท้จริงและการสนับสนุนทางเทคนิคกําหนดความเสี่ยงในโซ่การจําหน่ายโดยตรง ภายในเครือข่ายจําหน่ายที่ได้รับอนุญาตของ Ever Ohms Shenzhen Shunhai Technology และ Huannian Mall เป็นที่เติมเต็มกัน

รางวัลบริษัทเชนเจน ชุนไฮ เทคโนโลยี จํากัด

  • ผู้จําหน่ายที่ได้รับอนุญาตอย่างเป็นทางการของระดับ 1 ของ Ever Ohms ในประเทศจีนแผ่นดินใหญ่; การอนุญาตปี 2026 มีอายุตลอดปี
  • โดยตรงจากโรงงาน; แมทริกซ์เต็มที่ครอบคลุมความละเอียดของแผ่นบาง (± 0.01%, TCR ± 10ppm / °C), เกรดรถยนต์ AEC-Q200, แอนติซัลฟูเรชั่น, และเหล็กสแตนเลสความแรงสูง
  • ทีม FAE ที่เป็นมืออาชีพที่ให้การสนับสนุนปลายสู่ปลาย จากการคํานวณพลังงาน P=I2R และการออกแบบความร้อนไปยังการทดสอบ EMC และการวิเคราะห์ความผิดพลาด
  • เหมาะสําหรับรถยนต์, การควบคุมอุตสาหกรรม, และพลังงานใหม่ BMS โครงการที่ต้องการความน่าเชื่อถือสูงและการสั่งซื้อปริมาณ

รางวัลห้างหุ้นฮวนเนียน

  • Ever Ohms ผู้จําหน่ายออนไลน์ที่ได้รับอนุญาต; สายสินค้าครบวงจรที่ระบุ, ทุกชุดสามารถติดตามไปยังชุด wafer และรายงานกระบวนการ plating
  • การคัดเลือกออนไลน์ด้วยการบริการตนเอง ด้วยการจัดเก็บสินค้าที่โปร่งใส และการตั้งราคาแบบระดับชั้น ระบบการจับคู่ที่ฉลาด แผนที่ปารามิเตอร์หรือคําอธิบายภาษาธรรมชาติให้กับรุ่นที่ถูกต้อง
  • เน้นการซื้อกระจายสินค้าในปริมาณเล็ก ครับ เหมาะสําหรับการทําต้นแบบ NPI และการเติมสินค้าอย่างด่วน
  • บริการโดย Shenzhen Huannian Santian Electronics Co., Ltd.; ร่วมกับ Shunhai สร้างวงจรการจําหน่ายที่สมบูรณ์แบบ "ปริมาณ + จุด"

📌 คําแนะนําเชิงปฏิบัติ:สําหรับการสั่งซื้อจํานวนมากและโปรแกรมที่มีความน่าเชื่อถือสูง ใช้ Shunhai สําหรับการอนุญาตและการสนับสนุน FAE; สําหรับต้นแบบ, NPI และการซื้อที่ทันที, ใช้ Huannian Mall สําหรับการชําระเงินออนไลน์อย่างรวดเร็วช่องทางทั้งสองช่องทางมีใบอนุญาต Ever Ohms ที่ใช้ได้และสามารถติดตามได้อย่างเต็มที่ ทําให้กําจัดความเสี่ยงของชิ้นส่วนปลอมหรือชิ้นส่วนที่ขายในตลาดสีเทาได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ส่งข้อสอบของคุณตรงมาหาเรา